[♥_[PROJECT] UFO Korea ~ 보고싶어_♥ ] LAND
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[♥_[PROJECT] UFO Korea ~ 보고싶어_♥ ]

บ้าน보고싶어Galleryค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Onew's Diary.

Go down 
~[Sunny-snsd{๒}♥]*
ไก่ย๊อก[[EUNHYUK]]๒
||>kimJunsu#๒<||
[[Jaejoong♥ ๒]]
Leader + ONEW ๒~!!
9 posters
ผู้ตั้งข้อความ
เจ้าชายเป็ด
เจ้าชายเป็ด

Onew's Diary. Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeWed Dec 16, 2009 12:08 pm

แค่ความพยายามจะมากพอมั้ยครับ ผมจะทำได้มั้ย

วันที่ 28 พฤศจิกายน 2552 ผมได้รับการออดิชันเข้ามาเป็น UFO ในฐานะตัวแทนของ ONEW โดยซันนี่นูนา ยูสอง

มีแฟนคลับแอดมาหาผมไม่เยอะ ทุกคนน่ารักมาก ^^

เเต่ผมรู้สึกเเย่มาก ที่ยังทำหน้าที่ตัวแทนของศิลปินที่ผมรักได้ไม่ดีพอ

ผมไม่รู้ในเรื่องส่วนตัวของศิลปินหลายๆอย่าง ทั้งๆที่ผมควรรู้

ผมไม่สามารถจะสื่อความเป็นตัวตนของศิลปินออกมาได้เท่าที่ควร

ทั้งๆที่....ผมควรจะทำได้มากกว่านี้

ผมควรจะทำเพื่อคนที่ผมรัก เเละสิ่งที่ผมรัก ได้มากกว่านี้

ผมคิดว่าผมพยายาม ผมทุ่มเท เเต่มันยังไม่มากพอ

ผมอยากทำให้ได้มากกว่านี้ เเรงกดดันจากหลายฝ่าย

ผมแบกรับมันมาโดยตั้งใจ ผมไม่เเคร์ก็ได้ ผมจะทำเป็นลืมก็ได้

เเต่ผมไม่อยากทำ เพราะทุกคำพูด ทุกคำวิจารณ์นั้น

มันสื่อถึงการทำหน้าที่ของผม สื่อ....ถึงผลของการกระทำของผม

อาจจะมีคนอื่นๆที่ยังอยากเข้ามายืนอยู่ตรงนี้เเละทำได้ดีกว่าผม ผมรู้

เเต่ผมพยายามครับ ผมพยายามจริงๆ

นาทีนี้ผมเริ่มไม่มั่นใจเเล้ว ว่าผมจะทำได้มั้ย....

ถ้ามากไป....ก็คงเหมือน "เฟค"

ถ้าน้อยไป...ก็ไม่สามารถจะทำให้ดีได้

ยืนอยู่ตรงกลาง...ก็เหมือนจะไม่มั่นคง

+

Onew...ผมไม่เคยชอบศิลปินคนไหนมากเท่าคุณ จะเรียกว่าผมรักศิลปินคนนี้ก็ใช่

คุณเป็นคนเเรกที่ผมติดตามทุกอย่าง ผมรู้สึกดีที่ยังเห็นรอยยิ้มของคุณในทุกๆวัน

ผมอยากทำอะไรเพื่อคุณบ้าง... ผมรักในความเป็นตัวตนของคุณ รักในน้ำเสียง รักในความพยายาม

เเต่ผมยังสื่อมันออกมาได้ไม่ถึงครึ่งของคุณเลย....

ผมไม่ชอบตามกระแส เเต่ก็ไปเรียนภาษาเกาหลี เพราะคุณ

ผมไม่ชอบซื้อซีดีที่ราคาสูงลิบ เเต่ผมก็ซื้อเพราะมันเป็นผลงานของคุณ

ผมไม่เคยซื้อนิตยสารดารา เเต่ผมก็ซื้อ เพราะมันมีเรื่องราวของคุณ

ผมมีความเป็นตัวของตัวเองสูง เเต่ผมก็เลือกจะเปลี่ยนเเปลงตัวเองในส่วนที่เปลี่ยนได้ เพื่อคุณ

อีกหลายอย่างที่ผมยังต้องทุ่มเทเเต่ผมเต็มใจจะทำเพื่อคุณ

"ผมเเค่ทำงานอย่างหนักเพื่อให้คนเคารพ(เป็นที่ยอมรับ)" คำพูดนี้ของคุณ ผมเองจะนำมันมาใช้บ้างเพื่อการเป็นที่ยอมรับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
แม่บ้านประจำบอร์ด

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeWed Dec 16, 2009 6:40 pm

อ่า ตอนนี้ความรู้สึกของพี่ก็คล้ายๆนายอ่ะนะ

ก็...ตอนนี้เราต่างก็รู้แล้วว่า อะไรที่ทำให้เราถูกวิจารณ์

งั้น...เรามาแก้ไข แล้วทำสิ่งที่เราเลือกจะเป็นให้ดีที่สุดเถอะ!!~

พี่เป็นกำลังใจให้ทั้งตัวเอง นาย และ คนอื่นๆที่กำลังรู้สึกอย่างนี้...

สู้ๆ!!!~
http://kimbojea.hi5.com
หัวหน้าคนรับใช้

: 37

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeWed Dec 16, 2009 10:13 pm

อนยู ... ลูกชายสุดที่รักของออมม่า

อย่างที่ออมม่าเคยบอกไป

แค่เราพยายามให้ดีที่สุด

แล้วทุกอย่างมันจะดีเอง แน่นอน

ออมม่าเชื่อว่า ลูกชายของออมม่าคนนี้ ทำได้ และทำได้ดีด้วย !!

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 17, 2009 10:53 am

สู้ๆครับ

ผมไม่มีแฟนคลับเลยอ่ะ

TTT^TTT
ยามเฝ้าบอร์ด

: 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeFri Dec 18, 2009 9:33 pm

นายไม่จำเป็นต้องพยายามมากเกินไปและก็ไม่จำเป็นต้องละทิ้งความพยายามนั้น

พี่คิดว่าแค่นายพยายามให้ดีที่สุด

ทำหน้าที่เป็นตัวแทนอนยูได้ดีที่สุด

มันก็น่าจะพอแล้วล่ะ

อย่างที่นายบอก......อาจจะมีคนที่ดีกว่าและอยากมาเป็นตัวแทนอนยู

ตำแหน่งที่นายเป็นอยู่

แต่พี่คิดว่า.....นายไม่เห็นจำเป็นต้องเป็นอนยูที่ดีที่สุดนิ

ขอแค่นายรักในตัวอนยูเหมือนอย่างที่นายทำและพยายามเป็นตัวแทนเขาให้ดีที่สุด

เท่านั้นก็พอแล้ว...

ส่วนเรื่องความกดดันจากอะไรหลายๆสิ่งของนาย

ไม่จำเป็นต้องเก็บมันไว้คนเดียว,,

นายมาระบายกับพี่บ้างก็ได้ บอกแล้วไง.....พี่พร้อมเป็นถังขยะให้ทุกคนระบายความเศร้าและกดดันเสมอ

พี่ไม่รู้หรอกนะว่านายจะเป็นอนยูที่ดีมากแค่ไหน??

แต่สำหรับพี่นายเป็นอนยูที่เยี่ยมที่สุดแล้วล่ะ ^^
เจ้าชายเป็ด
เจ้าชายเป็ด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeFri Dec 18, 2009 11:49 pm

~[Sunny-snsd{๒}♥]* พิมพ์ว่า:
นายไม่จำเป็นต้องพยายามมากเกินไปและก็ไม่จำเป็นต้องละทิ้งความพยายามนั้น

พี่คิดว่าแค่นายพยายามให้ดีที่สุด

ทำหน้าที่เป็นตัวแทนอนยูได้ดีที่สุด

มันก็น่าจะพอแล้วล่ะ

อย่างที่นายบอก......อาจจะมีคนที่ดีกว่าและอยากมาเป็นตัวแทนอนยู

ตำแหน่งที่นายเป็นอยู่

แต่พี่คิดว่า.....นายไม่เห็นจำเป็นต้องเป็นอนยูที่ดีที่สุดนิ

ขอแค่นายรักในตัวอนยูเหมือนอย่างที่นายทำและพยายามเป็นตัวแทนเขาให้ดีที่สุด

เท่านั้นก็พอแล้ว...

ส่วนเรื่องความกดดันจากอะไรหลายๆสิ่งของนาย

ไม่จำเป็นต้องเก็บมันไว้คนเดียว,,

นายมาระบายกับพี่บ้างก็ได้ บอกแล้วไง.....พี่พร้อมเป็นถังขยะให้ทุกคนระบายความเศร้าและกดดันเสมอ

พี่ไม่รู้หรอกนะว่านายจะเป็นอนยูที่ดีมากแค่ไหน??

แต่สำหรับพี่นายเป็นอนยูที่เยี่ยมที่สุดแล้วล่ะ ^^

ขอบคุณครับนูนา T^T

ผมรักนูนา > <~!!

เพราะส่วนหนึ่งที่ผมได้มายืนอยู่ตรงนี้ เพราะนูนา...เป็นคนให้โอกาสผม

ขอบคุณจริงๆครับ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeSat Dec 19, 2009 12:09 am

Leader + ONEW ๒~!! พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับนูนา T^T
ผมรักนูนา > <~!!
เพราะส่วนหนึ่งที่ผมได้มายืนอยู่ตรงนี้ เพราะนูนา...เป็นคนให้โอกาสผม
ขอบคุณจริงๆครับ

พี่ก็รักนายนะอน^^
สู้ๆ.....ฉันเชื่อว่านายต้องเป็นอนยูที่ดีได้แน่
Fighting!!!~ Onew's Diary. 998432
Kang{in}bear-๒-
คนสวนประจำบอร์ด
คนสวนประจำบอร์ด
Kang{in}bear-๒-

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeSat Dec 19, 2009 12:16 pm

อันยองฮะ
ฟากตัวด้วยนะครับ

: 37

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeSun Dec 20, 2009 12:25 am

ไอ้ลูกชาย !!

ตอนนี้ เรื่องนี้ ลูกชายของออมม่าโอเคมั้ย ?

แล้วอีกเรื่องของวันนี้

พี่อยากให้บีเข้มแข็งมาก ๆ นะ
อย่างที่พี่บอกไว้ ว่า...
พี่อาจจะช่วยปลอบอะไรไม่ได้เลย
แต่พี่พร้อมที่จะรับฟังเรื่องของบี
พร้อมที่จะให้บีมาระบายกับพี่ได้ตลอดนะ
อย่างน้อยพี่เชื่อว่า มันจะทำให้บีสบายใจขึ้นสักนิดก้ยังดี

แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น !!

ออมม่าไม่ได้ตั้งใจจะให้ลูกชายโดนทอดนะ

แต่ออมม่าไม่อยาก..ไป..คนเดียว ฮา ๆ ๆ

ออมม่ารักเรานะ อนยูลูกชายสุดที่รักของออมม่า
เจ้าชายเป็ด
เจ้าชายเป็ด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 31, 2009 2:26 pm

||>kimJunsu#๒<|| พิมพ์ว่า:
ไอ้ลูกชาย !!

ออมม่ารักเรานะ อนยูลูกชายสุดที่รักของออมม่า

ผมเข้าใจว่ามีผู้สงสัยเเละใคร่รู้ในคอมเม้นเก่ามากมาย

- -"

เเละผมก็ขี้เกียจตอบคำถามเเล้วอ่ะครับ (รวมไปถึงบรรดาคนสนิททั้งหลายของผมด้วยเช่นกัน)

เพราะงั้นผมจะสรุปให้ฟัง ผมแอบน้อยใจ เเค่นั้นเองครับ

มีบ้างเป็นบางอารมณ์เเค่นั้นเองครับ ^^ ตอนนี้ผมโอเคเเล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Leader + ONEW ๒~!! เมื่อ Mon Jan 04, 2010 10:44 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 31, 2009 2:44 pm

Onew's Diary. Snsd-carthny-sunny

คืนนี้ซันอาจไม่ได้อยู่เคาว์ดาวพร้อมอน
เพราะงั้น.....HAPPY NEW YEARล่วงหน้าค่ะ^^
มีความสุขกับปีใหม่ที่กำลังจะถึงนี้นะคะ

PS.ปีหน้านายอย่าเครียดมากนะพี่เป็นห่วง
ถึงเราจะไม่ค่อยได้คุยกันแต่....พี่รักนัมทงแซงคนนี้มากนะ :')
vpjkg8iupf !!!!! เข้าใจนะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 31, 2009 2:50 pm

งั้นก็เลวสิ แล้วไง รับไม่ได้?
พี่ไม่ชอบเวลานายไม่ยิ้ม พี่ไม่อยากเห็นนายไม่มีความสุข
นายเป็นน้องชายที่พี่รักที่สุดไม่ว่าจะมีน้องชายเข้ามาอีกสักกี่คน
ถ้านายยิ้มไม่ออกแล้วพี่จะยิ้มได้ไหมเนี่ย?

** บางครั้งคนเราอาจจะท้อแท้หรือไม่สามารถยิ้มได้ งั้นก็ไม่ต้องยิ้มหรอก
พี่จะรอวันที่นายยิ้มได้จากใจจริง^^ รอวันที่นายหายรู้สึกแย่ พี่จะรอ....

ขอโทษที่ดีไม่พอ :') นูนาคนนี้ไม่ได้เรื่องอีกแล้วล่ะ
เจ้าชายเป็ด
เจ้าชายเป็ด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 31, 2009 3:00 pm

~[Sunny-snsd{๒}♥]* พิมพ์ว่า:
งั้นก็เลวสิ แล้วไง รับไม่ได้?
พี่ไม่ชอบเวลานายไม่ยิ้ม พี่ไม่อยากเห็นนายไม่มีความสุข
นายเป็นน้องชายที่พี่รักที่สุดไม่ว่าจะมีน้องชายเข้ามาอีกสักกี่คน
ถ้านายยิ้มไม่ออกแล้วพี่จะยิ้มได้ไหมเนี่ย?

** บางครั้งคนเราอาจจะท้อแท้หรือไม่สามารถยิ้มได้ งั้นก็ไม่ต้องยิ้มหรอก
พี่จะรอวันที่นายยิ้มได้จากใจจริง^^ รอวันที่นายหายรู้สึกแย่ พี่จะรอ....

ขอโทษที่ดีไม่พอ :') นูนาคนนี้ไม่ได้เรื่องอีกแล้วล่ะ

มันจะมีวันนั้นมั้ยครับ?

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 31, 2009 3:07 pm

ซุนกยูจะรออย่างสิ้นหวัง....
พี่จะรอไง รอวันที่พิธีกรคู่ของซุนกยูกลับมายิ้มอีกครั้ง
แล้วจากนั้นก็ฉลองเปิดรายการวันแรก:')

PS. 0t,ulyd;yows,mujruj0tgxHoo^okmujfuwfh
8'w,j,u;yooyholbot ........ Cyo,yow,jwfhginjv' ไม่คู่ควรที่จะเป็นนูนาของนายสักนิด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 31, 2009 3:13 pm

5hkokpw,jpbh, ^^
'yhorujdH0tw,jpbh,fh;p 5555+
lo6dfuot griktruj8'w,jpbh,g;]kmujohv'rujgxHoc[[ouhsivd !!!!!
[[Sungmin2]]~♥
[[Sungmin2]]~♥

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 31, 2009 4:53 pm

เฮ้อ~ อนยูคือ อนยูที่เยี่ยมมากของผมแหละ ; )
อนยู คือ คนที่ทำให้ผมหัวเราะเวลาเล่นเอ็ม -*- (จนพ่อ-แม่หาว่าผมบ้า)
อนยู คือ น้องชายตัวน้อยๆ ที่พยายามได้ดีมาก
อนยู คือ คนที่ทำให้ ซองมิน คนนี้ ยิ้ม ^_____^
อนยู คือ คนที่ซองมิน'รัก'!
อนยู คือ คนที่ได้หัวใจของซองมินไปครอบครอง(ในฐานะน้องชายนะฮะ- -)
อนยู คือ เพื่อน
อนยู คือ น้องชาย
อนยู ที่ คนที่ลี ซองมิน คนนี้รักตลอดไป!

ผมซึ้งจริงๆ T^T

พยายามเข้า! ^O^ เรามาพยายามด้วยกันอนยู~
เจ้าชายเป็ด
เจ้าชายเป็ด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeThu Dec 31, 2009 10:25 pm

[[Sungmin2]]~♥ พิมพ์ว่า:
เฮ้อ~ อนยูคือ อนยูที่เยี่ยมมากของผมแหละ ; )
อนยู คือ คนที่ทำให้ผมหัวเราะเวลาเล่นเอ็ม -*- (จนพ่อ-แม่หาว่าผมบ้า)
อนยู คือ น้องชายตัวน้อยๆ ที่พยายามได้ดีมาก
อนยู คือ คนที่ทำให้ ซองมิน คนนี้ ยิ้ม ^_____^
อนยู คือ คนที่ซองมิน'รัก'!
อนยู คือ คนที่ได้หัวใจของซองมินไปครอบครอง(ในฐานะน้องชายนะฮะ- -)
อนยู คือ เพื่อน
อนยู คือ น้องชาย
อนยู ที่ คนที่ลี ซองมิน คนนี้รักตลอดไป!

ผมซึ้งจริงๆ T^T

พยายามเข้า! ^O^ เรามาพยายามด้วยกันอนยู~

เเน่นอนครับฮยอง เรามาพยายามด้วยกันเถอะ ^^
WithYou_WooYoung :)
ทาส
ทาส
WithYou_WooYoung :)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 7:28 pm

^^

อนยู นายเป็นเต้าหู้ที่คิดมากจังแฮะ

ผมเข้ามาพยายามด้วยนะ ^^*
zinkgara
ทาส
ทาส

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 10:16 pm

Onew's Diary. 22435 พี่อนทำหน้าที่นี้ดีที่สุดแล้วนะ น้ำหอมเชื่ออย่างนั้น Onew's Diary. 22435

อย่างน้อยพี่อนก็ทำให้ผู้หญิงธรรมดาๆคนนี้

มีความสุขเพิ่มขึ้น รักลีดเดอร์อนยูมากขึ้น

มำกำลังใจในการเป็น ชายนี่เวิลล์เพิ่มมากขึ้น

น้ำหอมเป็นกำลังใจให้พี่อนนะ ห้ามท้อนะ นายเข้าใจที่ชั้นพูดใช่มั้ย ลี จินกิ Onew's Diary. 44512
เจ้าชายเป็ด
เจ้าชายเป็ด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 10:58 pm

zinkgara พิมพ์ว่า:
Onew's Diary. 22435 พี่อนทำหน้าที่นี้ดีที่สุดแล้วนะ น้ำหอมเชื่ออย่างนั้น Onew's Diary. 22435

อย่างน้อยพี่อนก็ทำให้ผู้หญิงธรรมดาๆคนนี้

มีความสุขเพิ่มขึ้น รักลีดเดอร์อนยูมากขึ้น

มำกำลังใจในการเป็น ชายนี่เวิลล์เพิ่มมากขึ้น

น้ำหอมเป็นกำลังใจให้พี่อนนะ ห้ามท้อนะ นายเข้าใจที่ชั้นพูดใช่มั้ย ลี จินกิ Onew's Diary. 44512

ขอบคุณมากนะครับ ทงเเชงที่น่ารักของพี่ ^^
zinkgara
ทาส
ทาส

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeSat Jan 09, 2010 8:28 pm

วันนี้เป็นวันที่ทำหน้าที่ของยู ทั้งยูทั้งมาสเตอร์ ดูเหนื่อยดีเหมือนกัน
แต่ทุกอย่างที่ทำไปก็เพราะคำว่ารักคำเดียวเท่านั้นจริงๆ
ขอบคุณพี่อนมากนะ ที่คอยช่วยเหลือแนะนำ คอยให้กำลังน้ำหอมมาตลอด
ขอบคุณพี่อนมากจริงๆ ที่ทำให้น้ำหอมรู้สึกดีได้ขนาดนี้
พี่อนเหมือนเป็นแรงบันดาลใจให้น้ำหอมมาตลอด ขอบคุณที่อนใส่ใจแฟนคลับคนนี้มากขนาดนี้
ขอบคุณจริงๆ ไม่รู้ว่าจะพูดอธิบายยังไงจริงๆ แต่พี่อนทำให้น้ำหอมรู้สึกว่านักร้องที่ชื่ออนยู
อยู่เคียงข้างน้ำหอมจริงๆ ที่อนทำหน้าที่นี้ได้ดีมาก เมื่อคืนนี้น้ำตาของน้ำหอมไหลออกมามากมาย
ตอนที่คุยกับพี่อน ความรู้สึกตอนนั้นคือ "คิดถึง" มันมากมายจริงๆ
น้ำหอมทำหน้าที่มาสเตอร์ยูของบ้านทั้งที่ไม่มีประสบการณ์อะไรมากมาย
จะพยายามทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดเหมือนที่พี่อนทำตอนนี้
ไม่อยากให้แฟนคลับของอนยูต้องผิดหวัง ทุกอย่างที่น้ำหอมทำน้ำหอมนึกถึงอนยูตลอด
พี่อนคงมีความรู้สึกเดียวกับน้ำหอมใช่มั้ย ทุกคำพูดที่พี่อนเขียนในไดอารี่ ทำไมมันตรงใจน้ำหอมทุกคำเลย
สิ่งที่ประทับใจในตัวของยูคนนี้มากที่สุดคือ ทำให้น้ำหอมรักได้มากขนาดนี้
"คุณคือยูที่ดีที่สุดสำหรับชั้น" น้ำหอมจะทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุกแม้ว่าจะมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นมาบ้าง
พี่อนจะอยู่ข้างๆน้ำหอมใช่มั้ย "น้ำหอมประทับใจยูคนนี้จริงๆ" ประทับใจและตื้นตันใจมากที่สามารถ
ทำให้น้ำหอมน้ำตาไหลออกมาได้ตอนที่เราคุยกัน ทำให้น้ำหอมรู้สึกว่าเหมือนคุยอยู่กับอนยูจริงๆได้
ทำให้น้ำหอมรู้สึกว่าอนยูอยู่ข้างๆน้ำหอมจริงๆและเคียงข้างน้ำหอมเสมอเหมือนที่พี่อนอยู่ข้างๆ
น้ำหอมรักอนยูและรักยูคนนี้มากๆจริงๆ ขอบคุณ ยูเอฟโอ ที่ทำให้ผู้หญิงธรรมดาๆคนหนึ่งมีความสุข
มีกำลังใจที่จะทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีขึ้น แม้ว่าบางครั้งมันก็เหนื่อยเหลือเกิน
อนยู...นายฟังชั้นนะ "ชั้นรักนายมากนะอนยู"
"น้ำตาหยดนี้ของชั้นที่มันไหลออกมาคือความรักที่ชั้นมีให้กับคุณ"
นายไม่ต้องก้มลงมาเช็ดน้ำตาให้ชั้นก็ได้ ขอเพียงนายได้รับรู้ ได้สัมผัสถึงหัวใจของชั้น
สัมผัสถึงความรักอันบริสุทธิ์ที่ชั้นมีให้กับนาย แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว ชั้นรักคุณนะ
พี่อน...พี่อนทำหน้าที่ของยูแบบนี้ต่อไปนะ น้ำหอมคงมีความสุขเพิ่มขั้นทุกวัน
และรักอนยูมากขึ้นทุกวัน ฟังดูเหมือนเห็นแก่ตัวไปมั้ย น้ำหอมเองก็คงไม่มีอะไรตอบแทนพี่อนได้มากมาย
มีเพียงความรัก ความห่วงใย ความคิดถึง และกำลังใจ ที่คอยมอบให้พี่อนตลอด
ไม่น้อยไปกว่าที่น้ำหอมมีให้กับอนยูเลย ทุกประโยค ทุกคำพูด ที่อาจจะดูธรรมดาสำหรับพี่อน
แต่น้ำหอมยังคงจำมันได้ตลอด ทุกถ้อยคำที่สื่อถึงความห่วงใยที่พี่อนส่งผ่านมาทางตัวหนังสือ
อยู่ในความประทับใจของน้ำหอมตลอด น้ำหอมอยากบอกว่า "น้ำหอมรักยูคนนี้มากจริงๆ"
มากพอๆกับที่รักอนยูเลยหละ คราวนี้คงเข้าใจความรู้สึกของน้ำหอมดีแล้วใช่มั้ย
ว่าน้ำหอมรู้สึกเหมือนพี่อนคืออนยูมากขนาดไหน ต่อไปนี้ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น
จะมีแรงกดดันกับพี่อนขนาดไหน ขอให้พี่อนมีกำลังใจสู้ต่อไปนะ น้ำหอมจะเป็นกำลังใจให้พี่อนเสมอ
"น้ำหอมรักพี่อนนะ" (แม้ว่าจะต้องเรียกพี่อนว่าที่รักอยู่ข้างเดียวก็ยอม)
เจ้าชายเป็ด
เจ้าชายเป็ด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Onew's Diary.   Onew's Diary. Icon_minitimeSat Jan 09, 2010 9:19 pm

zinkgara พิมพ์ว่า:
วันนี้เป็นวันที่ทำหน้าที่ของยู ทั้งยูทั้งมาสเตอร์ ดูเหนื่อยดีเหมือนกัน
แต่ทุกอย่างที่ทำไปก็เพราะคำว่ารักคำเดียวเท่านั้นจริงๆ
ขอบคุณพี่อนมากนะ ที่คอยช่วยเหลือแนะนำ คอยให้กำลังน้ำหอมมาตลอด
ขอบคุณพี่อนมากจริงๆ ที่ทำให้น้ำหอมรู้สึกดีได้ขนาดนี้
พี่อนเหมือนเป็นแรงบันดาลใจให้น้ำหอมมาตลอด ขอบคุณที่อนใส่ใจแฟนคลับคนนี้มากขนาดนี้
ขอบคุณจริงๆ ไม่รู้ว่าจะพูดอธิบายยังไงจริงๆ แต่พี่อนทำให้น้ำหอมรู้สึกว่านักร้องที่ชื่ออนยู
อยู่เคียงข้างน้ำหอมจริงๆ ที่อนทำหน้าที่นี้ได้ดีมาก เมื่อคืนนี้น้ำตาของน้ำหอมไหลออกมามากมาย
ตอนที่คุยกับพี่อน ความรู้สึกตอนนั้นคือ "คิดถึง" มันมากมายจริงๆ
น้ำหอมทำหน้าที่มาสเตอร์ยูของบ้านทั้งที่ไม่มีประสบการณ์อะไรมากมาย
จะพยายามทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดเหมือนที่พี่อนทำตอนนี้
ไม่อยากให้แฟนคลับของอนยูต้องผิดหวัง ทุกอย่างที่น้ำหอมทำน้ำหอมนึกถึงอนยูตลอด
พี่อนคงมีความรู้สึกเดียวกับน้ำหอมใช่มั้ย ทุกคำพูดที่พี่อนเขียนในไดอารี่ ทำไมมันตรงใจน้ำหอมทุกคำเลย
สิ่งที่ประทับใจในตัวของยูคนนี้มากที่สุดคือ ทำให้น้ำหอมรักได้มากขนาดนี้
"คุณคือยูที่ดีที่สุดสำหรับชั้น" น้ำหอมจะทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุกแม้ว่าจะมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นมาบ้าง
พี่อนจะอยู่ข้างๆน้ำหอมใช่มั้ย "น้ำหอมประทับใจยูคนนี้จริงๆ" ประทับใจและตื้นตันใจมากที่สามารถ
ทำให้น้ำหอมน้ำตาไหลออกมาได้ตอนที่เราคุยกัน ทำให้น้ำหอมรู้สึกว่าเหมือนคุยอยู่กับอนยูจริงๆได้
ทำให้น้ำหอมรู้สึกว่าอนยูอยู่ข้างๆน้ำหอมจริงๆและเคียงข้างน้ำหอมเสมอเหมือนที่พี่อนอยู่ข้างๆ
น้ำหอมรักอนยูและรักยูคนนี้มากๆจริงๆ ขอบคุณ ยูเอฟโอ ที่ทำให้ผู้หญิงธรรมดาๆคนหนึ่งมีความสุข
มีกำลังใจที่จะทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีขึ้น แม้ว่าบางครั้งมันก็เหนื่อยเหลือเกิน
อนยู...นายฟังชั้นนะ "ชั้นรักนายมากนะอนยู"
"น้ำตาหยดนี้ของชั้นที่มันไหลออกมาคือความรักที่ชั้นมีให้กับคุณ"
นายไม่ต้องก้มลงมาเช็ดน้ำตาให้ชั้นก็ได้ ขอเพียงนายได้รับรู้ ได้สัมผัสถึงหัวใจของชั้น
สัมผัสถึงความรักอันบริสุทธิ์ที่ชั้นมีให้กับนาย แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว ชั้นรักคุณนะ
พี่อน...พี่อนทำหน้าที่ของยูแบบนี้ต่อไปนะ น้ำหอมคงมีความสุขเพิ่มขั้นทุกวัน
และรักอนยูมากขึ้นทุกวัน ฟังดูเหมือนเห็นแก่ตัวไปมั้ย น้ำหอมเองก็คงไม่มีอะไรตอบแทนพี่อนได้มากมาย
มีเพียงความรัก ความห่วงใย ความคิดถึง และกำลังใจ ที่คอยมอบให้พี่อนตลอด
ไม่น้อยไปกว่าที่น้ำหอมมีให้กับอนยูเลย ทุกประโยค ทุกคำพูด ที่อาจจะดูธรรมดาสำหรับพี่อน
แต่น้ำหอมยังคงจำมันได้ตลอด ทุกถ้อยคำที่สื่อถึงความห่วงใยที่พี่อนส่งผ่านมาทางตัวหนังสือ
อยู่ในความประทับใจของน้ำหอมตลอด น้ำหอมอยากบอกว่า "น้ำหอมรักยูคนนี้มากจริงๆ"
มากพอๆกับที่รักอนยูเลยหละ คราวนี้คงเข้าใจความรู้สึกของน้ำหอมดีแล้วใช่มั้ย
ว่าน้ำหอมรู้สึกเหมือนพี่อนคืออนยูมากขนาดไหน ต่อไปนี้ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น
จะมีแรงกดดันกับพี่อนขนาดไหน ขอให้พี่อนมีกำลังใจสู้ต่อไปนะ น้ำหอมจะเป็นกำลังใจให้พี่อนเสมอ
"น้ำหอมรักพี่อนนะ" (แม้ว่าจะต้องเรียกพี่อนว่าที่รักอยู่ข้างเดียวก็ยอม)

ผมพูดได้เเค่ขอบคุณ ขอบคุณมากที่อยู่เป็นกำลังใจที่เเสนดีของผมแบบนี้ ขอบคุณครับ ^^

Onew's Diary.
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» JJ's Diary return!!!